Trang 7 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 133
    vậy cho mình hỏi mấy mon đồ % hiện nay sẽ đi đâu về đâu khi đồ mới ra có vể khá khủng. nó có thành vứt xó ko
    Lần sửa cuối bởi doixoday1994, ngày 10-09-2013 lúc 14:24.

theo minh la neu co job nao yeu thi nen cai thien mot chut de can bang sinh thai, chu job yeu de day trong vo van qua

Thực ra thì cái gì cũng có cái ưu điểm nhược điểm của nó thôi, riêng tớ cũng thích evan nhưng mỗi tội evan máu ít quá, hết buff là tạch tạch tạch, mọi người ngĩ ver này có nên chơi evan ko nhi

Evan nói chung vẫn khá mạnh nhưng người chơi ít hẵn vì các job khác đã mạnh lên rất nhiều. Về đồ như bạn hỏi với tỉ giá cube của game thì vẫn giữ mức 6% 3% thôi. sau update bạn nào có một món Empress 15% đúng stat là hốt bạc.

Đang ở
    Hà Lội
    Trích dẫn Gửi bởi RainyDay Xem bài viết
    + NPC bán secondary weapon là thằng này
    Còn thông tin về nó thì nó củng giống vũ khí. Đối vs loại secondary lv 100 thì sẽ có 10 điểm stat của job bạn, ví dụ bạn là thief thì secondary sẽ +10LUK +10DEX, và điều làm nên sự quan trọng của nó là nó có thể cube như vk chính + dễ dàng có 3Line vì bán trong shop (giống carte và arrow của mẻc)
    + Merc mình không đề cập đến vì sau v138 nó đã không còn là char boss khủng nữa. Dual Blade revamp chém rất sướng tay + Kaiser khi biến hình chém quá bá vì khi biến hình Kaiser còn đc thêm 1 kĩ năng rất quan trọng là chống Dame Reflec ( Phản Dame của một số boss như Empress, Von Leon, Boss Trong PQ)
    + Về Kanna mình không nói đến vì EMS chưa có Kanna nhưng nếu so sánh vs Lumi thì dame của Kanna sẽ to hơn vì có super cave (Haku). Nhưng so vs Lumi về train thì không thể sánh đc. Còn 1 điều nữa là khi Lumi boss sẽ có buff để spam Ender (Skill khá khủng trong bossing) 2 lần.
    + Theo như bạn mod nói thì mình đề cập đến boss Empress ở VMS này code gần xong, cho dù có gần xong thì vẫn là theo của GMS mà thôi, mà Empress và nói chung là tất cả các boss của Maple đều đc buff lên sau v138.1.
    + Về BaM sau khi update thì đã qua đợt resistance revamp và đánh củng khá hay nhưng mình chắc chắn vs các bạn một điều sau khi test Hyper Skill lv 170 của BaM xong chắc chắn các bạn sẽ bỏ job vì tốc độ đánh của skill Finishing Blow đc nâng khá cao và nếu bạn cầm staff lv 163 thì xác định! Aran sẽ có Hyper lv 170 khá mạnh nhưng củng khog khác gì BaM. Một điều thiệt thòi cho BaM Mule (Acc phụ để lấy aura) nữa là sau v138.1 thì Aura chỉ có tác dụng khi có 1 em BaM đứng kề bạn chứ không còn như trước đơn thuần là chỉ lấy Aura xong out!
    + Về Paladin thì mình không chơi char này nhưng biết đc một điều là nó sẽ đánh đc 6line 1hit đối với cả skill AoE (skill train) lẫn skill boss. Dame của Paly khá cao nhưng thật sự là rất nhàm! Chỉ sau Red Revamp thì Paly mới thực sự khủng!
    + Có thể mình sẽ lập một bài về DS hoặc những job mà mọi người quan tâm nhiều vì đa số job mình đã chơi qua hết.
    + Những bạn định chơi job mới thì đầu tiên phải lo lắng về khoảng book nhé ))

---------- Post added at 07:04 AM ---------- Previous post was at 07:01 AM ----------

Đôi điều về Phantom. Ở EMS thì Phantom đã bị Nerf (Giảm một số chỉ số như dmg) khá mạnh khi Admin code vì với độ buff khủng của nó thì dame củng khủng theo @@. Nếu VMS củng Nerf Phantom thì sẽ thật sự là thảm họa.
    P/s: Xenon sever EMS đã bị Nerf 25%Dame nhưng vẫn rất bá đạo. @@
    Empress của ems, hay nói chính xác là bọn v1 của nó lên đời sau khi ems update v138 được khoảng chục ngày
    còn empress của gms nó thay đổi hẳn từ khi bắt đầu bản unleashed 137, và nó khác xa con empress của ems

phantom nó nerf từ 8 đời rồi
    và nerf theo quy trình của gms, chứ có phải gm ems nó thích thì nó nerf đâu
    Lần sửa cuối bởi lliendoth, ngày 10-09-2013 lúc 16:35.
    Trích dẫn Gửi bởi Anonyfknmous
    sao v111 dual ko có hút máu mà v138 lại có???

Cor sau revamp phê hẵn ra đồ lèo tèo mà dame vẫn vi vu 000

Hyper skill của DS max bệnh 0 feel so good 0

Đây là link bài hướng dẫn DS mình làm: http://diendan.maplevn.com/showthrea...647#post605647
    Xin thưa GMS k nerf Xenon nhé :O GMS chỉ nerf Phantom 1 lần còn EMS đã nerf Phantom 3 lần rồi. Bạn kia đã đánh Empress bh chưa ? Riêng mình thì đã đánh ở cả 2 sever EMS và GMS ở v138.1 thì chả có gì khác nhau nên mình đưa ra ý kiến vậy thôi :O.

---------- Post added at 10:17 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

Link trên vào không đc nhé các bạn. Không hiểu sao post r mà h k vào lại đc. Ngồi cả tiếng làm bài hướng dẫn mà h mất toạch rồi @@

Cám ơn bài viết của bạn rất bổ ích cho mình

Đang ở
    Đà Lạt _ Nha TRang
    Trích dẫn Gửi bởi RainyDay Xem bài viết
    Đây là link bài hướng dẫn DS mình làm: http://diendan.maplevn.com/showthrea...647#post605647
    Xin thưa GMS k nerf Xenon nhé :O GMS chỉ nerf Phantom 1 lần còn EMS đã nerf Phantom 3 lần rồi. Bạn kia đã đánh Empress bh chưa ? Riêng mình thì đã đánh ở cả 2 sever EMS và GMS ở v138.1 thì chả có gì khác nhau nên mình đưa ra ý kiến vậy thôi :O.

---------- Post added at 10:17 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

Link trên vào không đc nhé các bạn. Không hiểu sao post r mà h k vào lại đc. Ngồi cả tiếng làm bài hướng dẫn mà h mất toạch rồi @@
    bạn về VMS đánh empress thử... mình chơi ở bên này thôi!

Trang 7 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối