Đúng là game là ảo còn tình cảm là thật. Yêu vì game hay chứ không phải nghiện. Câu này em nói rất đúng chí ít là so với anh và cơ số người bạn ingame của anh. Có lẽ em còn nhỏ nên suy nghĩ chưa đủ chín chắn để đưa ra quyết định hoặc hướng giải quyết tốt nhất dẫn đến sự hiểu lầm về mình.
Nhưng vì lý do vớ vẩn này mà off game thì không đáng em ạ. Anh có thể nói luôn đó là lý do vớ vẩn, ai không đồng ý pm riêng. Bởi vì sao??? bởi vì em đang Chơi GAME Maple chứ không phải là em làm gì khác, Maple là chính và những cái khác là phụ, nó là các thành phần để cấu tạo nên 1 thế giới Maple hoàn chỉnh, thiếu 1 vài nhân tố đó không có nghĩa là Maple không tồn tại.
Em có tin là anh chơi game từ VNG đến giờ cũng đã 6 năm hơn rồi và anh có những người anh em bạn bè rất thân không? G anh còn đi nhậu với nhau suốt, nc muốn tìm hiểu rõ thì cứ vào G a sẽ rõ. Lớn có mà già già cũng có (1973 cũng là khá nhiều tuổi so với game này rồi đúng không em).
Điều em cần làm là hãy cho những người đang hiểu lầm em biết rằng: Game là game và hãy biết giới hạn cũng như giá trị thực, đừng quá ngu muội mà làm cho mọi thứ đang tốt đẹp bình thường trở thành xấu xa. Anh tin em sẽ làm được điều này, còn mọi chuyện trong game cần a giúp gì nếu a giúp được a sẽ sẵn sàng.

Kutecodon89