Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 83
    Thực sự thì cách nói chuyện của Gao ko mấy dễ nghe và rất có mùi " chanh " đó là nhận xét 1 cách khách quan nhìn vào đấy.
    Gao đúng -ờ ? Nhưng cách nói chuyện của Gao làm người xem ko mấy đc thoải mái, nói chuyện thì cũng nên xem xét cách nói làm sao vừa truyền đạt vừa ko sát múi vào mặt người ta thì hơn ?
    Ko phải lúc nào nói đúng cũng là nói hay, mà còn phải biết cách nói sao cho người ta dễ tiếp thu. Nếu cứ hồng hộc xông vào nói 1 cách khá khó chịu như Gao sẽ gây phản tác dụng.
    Mà Gao nên biết nếu có 1 người bỏ 13 dòng ra nhận xét về Gao thì Ko thể ngồi xoáy lại kiểu thế đc.
    Đâu ai rỗi hơi đi cm 13 dòng về 1 người mà họ ko cần thiết phải chú ý đến hay cần ý kiến? sao ko là chỉ cần để 1 cục gạch lại? Mà thay vào đó là 13 dòng cm?
    Thế nên Gao nên để ý đến người khác đi, đừng cứ chăm bẳm vào bản thân như vậy. Tiếp thu, phản bác hay gì thì cũng phải tôn trọng người khách trước khi nói dù họ sai hay ko, chứ ko là sát phạt tùy theo ý mình mà ko để ý đến cảm xúc người khác.
    Trích dẫn Gửi bởi Ai chả được Xem bài viết

Em bị KHÙNG , xin đừng chọc êm

Đang ở
    - tỪ mÁy tÍnh
    ~ xùy xùy tốn TG =) mấy đứa thíc cứ ngồi gõ =)
    Why are little kids so creepy anyways?

Đang ở
    Land of Ooo
    ^ Nguy hiểm
    In case you didn't know what is the most important thing in my life, well, Memories.

ko tiếp thu và ko xem xét là 1 phần của kiêu ngạo và kém tôn trọng người khác đấy. Dù cho ko đúng tới 100% nhưng ko thể cứ đinh ninh mình ko dính 100% đc, ko phải có rảnh mà người lôi ra nói đúng ko?
    ko Hành động thì càng dễ thể hiện và củng cố giả thiết lắm đấy.
    Trích dẫn Gửi bởi Ai chả được Xem bài viết

Em bị KHÙNG , xin đừng chọc êm

Đang ở
    - tỪ mÁy tÍnh
    Trích dẫn Gửi bởi ZzHitsugayazZ Xem bài viết
    Thực sự thì cách nói chuyện của Gao ko mấy dễ nghe và rất có mùi " chanh " đó là nhận xét 1 cách khách quan nhìn vào đấy.
    Gao đúng -ờ ? Nhưng cách nói chuyện của Gao làm người xem ko mấy đc thoải mái, nói chuyện thì cũng nên xem xét cách nói làm sao vừa truyền đạt vừa ko sát múi vào mặt người ta thì hơn ?
    Ko phải lúc nào nói đúng cũng là nói hay, mà còn phải biết cách nói sao cho người ta dễ tiếp thu. Nếu cứ hồng hộc xông vào nói 1 cách khá khó chịu như Gao sẽ gây phản tác dụng.
    Mà Gao nên biết nếu có 1 người bỏ 13 dòng ra nhận xét về Gao thì Ko thể ngồi xoáy lại kiểu thế đc.
    Đâu ai rỗi hơi đi cm 13 dòng về 1 người mà họ ko cần thiết phải chú ý đến hay cần ý kiến? sao ko là chỉ cần để 1 cục gạch lại? Mà thay vào đó là 13 dòng cm?
    Thế nên Gao nên để ý đến người khác đi, đừng cứ chăm bẳm vào bản thân như vậy. Tiếp thu, phản bác hay gì thì cũng phải tôn trọng người khách trước khi nói dù họ sai hay ko, chứ ko là sát phạt tùy theo ý mình mà ko để ý đến cảm xúc người khác.

có làm gì bọn nó đâu 1A =) tự nhiên xộc vào s' cũng chả nói gì =) nó thíc nó làm gì thỳ làm , mún dìm bao nhiu cũng đc ngĩ mình thắng cũng chả quan tâm =) để nó cứ thể hiện bản chất nó thôi cũng chả nói nhìu làm gì
    Why are little kids so creepy anyways?

Đang ở
    Land of Ooo
    ^ Hay vãi
    Okay , mình thua
    In case you didn't know what is the most important thing in my life, well, Memories.

Đang ở
    Thành phố Hồ Chí Minh
    Này này... nhắc lần cuối nhá... thôi cãi nhau...
    Cuộc đời là phù du...
    Thế gian như giấc mộng...

Đang ở
    Land of Ooo
    Trích dẫn Gửi bởi Junchan Xem bài viết
    Này này... nhắc lần cuối nhá... thôi cãi nhau...
    Close topic !
    Ngay và luôn !

jun nên close topic nến ko là cai? 100 page luôn

Thôi ! Chị Jun close cái topic này giúp em đi kẻo mấy đại ca cãi nhau đến năm sau luôn quá.

Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. M> meso sll <EMS>
    Bởi henrypham2 trong diễn đàn Extalia [Closed]
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-03-2013, 10:08