Kết quả 1 đến 7 của 7
  1. Talking Cần trợ giúp các quái rớt vũ khí Mercedes lv60 trở lên.

Chả là em cần các anh chị em đã và đang chơi job Mercedes giúp em tổng hợp các quái và vị trí rớt vũ khí của Mercedes từ lv60 trở lên. Em lên web global coi nhưng không trúng được cái nào hết. Mong anh chị em giúp đỡ!

Em xin cảm ơn nhiều ạ!

Đang ở
    HCM city
    web global chạy sau thời đại rồi thì phải (hoặc nó chỉ đúng với gms) . và bạn lên cấp được quà từ NPC trong FM r7 ch1 mà

Mình có 1 lời khuyên là bạn k nên quan tâm về range cho đến khi bạn qua lvl 150 . Lý do vì sao thì vì hầu hết các items đáng sử dụng đều từ 130-150 . Còn nếu bạn muốn khám phá maple thì bạn nên thử nhiều website tham khảo, có tầm 4-5 cung cấp các thông tin về maple .
    À bạn cũng có thể học chế tạo nữa nha, chế vũ khí từ 30 - 120 được luôn á .

Trích dẫn Gửi bởi pierrefrost1501 Xem bài viết
    Chả là em cần các anh chị em đã và đang chơi job Mercedes giúp em tổng hợp các quái và vị trí rớt vũ khí của Mercedes từ lv60 trở lên. Em lên web global coi nhưng không trúng được cái nào hết. Mong anh chị em giúp đỡ!

Em xin cảm ơn nhiều ạ!
    giờ hình như trong game chỉ có 3 set là ok nhất từ yếu đến mạnh , lv cao đến lv thấp :v
    - Set lv 100 : khi đạt lv 100 bạn vào FM room 7 gặp GMhello để nhận quà ( nhớ chọn đúng nhánh nghề nhá , sai là ăn ứ ứ )
    Đánh giá: set FREE và chỉ số khá ngon cho newbie , chủ yếu để train cấp.
    -Set lv 140 : như rác vậy :v bạn có thể vào 1 G và kêu mem phát cho hoặc đi vòng vòng xin là có cả đống
    Đánh giá: cho dân nhà nghèo thích ăn các boss cùi , nhưng nếu zin thì nó thua cả set 100 nên , túng quá cũng nên xài...
    -Set lv 150( CRA ): set này thì bạn phải bỏ tiền ra mua, có tiền chắc chắn là đẹp zai rồi khỏi phải bàn
    Đánh giá: set đồ mạnh nhất game thời điểm hiện tại , đắt tiền nhưng xứng đáng.

ngoài ra còn set 30 để cho bạn train lên 100 , nơi nhận cũng ở FM room 7 nhé.

Nếu như monster card trong game của mình đúng thì dual bowgun lv 50 drop từ firebomb ở cái hang tới zakum, lv80 từ Meerkat từ Nihal desert, lv 90 và 100 từ Mossy mushroom ở Elin Forest (đi từ tòa tháp ở Lubridium) và nếu muốn làm cho lẹ thì cứ profession thẳng tiến

Truyện chữ [Fact or Fake] : Truyền thuyết MapleStory 1, 2 Siêu HOT Vô cùng HOT :3

6. Trích dẫn Gửi bởi nacoustic678 Xem bài viết
    Mình có 1 lời khuyên là bạn k nên quan tâm về range cho đến khi bạn qua lvl 150 . Lý do vì sao thì vì hầu hết các items đáng sử dụng đều từ 130-150 . Còn nếu bạn muốn khám phá maple thì bạn nên thử nhiều website tham khảo, có tầm 4-5 cung cấp các thông tin về maple .
    À bạn cũng có thể học chế tạo nữa nha, chế vũ khí từ 30 - 120 được luôn á .
    Tại hồi đó em cg từng chơi bên server Extalia nên lên web global coi là khớp hết nên dễ kiếm vũ khí từ quái và trải nghiệm đồ cùng lv thôi! Còn craft vũ khí thì em chịu rồi, tốn tài nguyên với nguyên liệu

---------- Post added at 18:22 ---------- Previous post was at 18:20 ----------

Trích dẫn Gửi bởi AriesMoon Xem bài viết
    web global chạy sau thời đại rồi thì phải (hoặc nó chỉ đúng với gms) . và bạn lên cấp được quà từ NPC trong FM r7 ch1 mà
    Tại em mới chơi bên server VN này nên ko biết, thanks bác đã nhắc em! Đã làm và nhận đc quà free từ GM

set 14x zin vẫn ngon hơn set 100 zin nếu ko tịt chỉ số và full nhé ~~