Chào mọi người, mình tham gia Maplevn cũng từ 2012 mà dc 1tgian nghỉ game do ôn thi xong chơi lại rồi lại nghỉ game =]] nên lúc đó chưa viết bài này. Cũng định viết từ hồi xưa mà nghĩ chắc k tìm dc đâu tại vì cũng đã lâu từ hồi chơi bản VNG tới giờ với lại hồi đó mình còn bé cũngchắc ngư k nhớ gì nhiều giờ mà có may mắn gặp lại cũng chả biết nói gì và cũng k ời đó có nhớ gì k . Nhưng mà kệ cứ thử biết đâu
Lúc đó mình còn bé chơi bản của VNG k nhớ chính xác là học lớp mấy nữa, nhà lại k có máy tính nên toàn qua nhà bạn chơi tại cũng giai đoạn hè. Nick ingame bạn ấy là RETURN ko có thêm số hay gì cả (hồi đó mình k biết từ này là gì), mà mình chỉ nhớ 4 chữ đầu RETU nhưng mà sau này có lên mạng bấm thì thấy từ "return" mà tên người đó cũng 6 chữ nên bất chợt nhớ ra Chả nhớ bao nhiêu tuổi vì lúc đó mình nổ hơn tuổi người đó mà thật ra lúc đó mình cỡ tầm lớp 5 6 gì đó (bây h đh năm 3 r`) Mình gặp người đó trong map train, party 2 đứa đánh chung xong nói chuyện r` vài ngày sau thành vk ck các kiểu Mà mình phải qua nhà bạn chơi nhờ nên 1 tuần chỉ gặp dc 2 3 ngày, người đó hơn lvl mình nhưng mà vẫn chịu khó xuống map lvl thấp kéo mình rồi lúc mình off thì người đó train có đồ nào của class mình thì cho mình.

1 kỉ niệm mình nhớ nhất với người đó là 2 đứa đang nói chuyện ở map train thì có 1 ông khác vô map đó thấy xong lại chạy ra hóng bạn ấy thấy vậy chat "dô duyên ko thấy chỗ 2 vk ck ngta đang nói chuyện hả" cái xong ông đó bỏ đi lúc đó vừa mắc cười mà vừa thấy đáng yêu ghê luôn
Rồi đến thời điểm hết hè, mình ko qua nhà bạn dc nữa. Bữa đó là bữa train cuối của mình với người đó, ý định của mình là sẽ đi ra net chơi nếu như ko qua nhà bạn dc, cơ mà train xong người đó mới nói với mình đại loại là cũng sắp đi du học nên phải nghỉ game k chơi dc rồi nói với mình là sẽ cố gắng onl game để chơi với mình nói mình đợi người đó chơi cùng rồi nếu mình lvl cao hơn thì mình kéo bạn ấy. Sau bữa đó mình nhập học, lại còn học thêm nên k thể ra net dc thế là mình off dài đến mức k nhớ đến maple nữa. Tgian sau chơi lại thì k tìm dc nick đó nữa nên đành lập nick khác chơi, rồi cũng đi tìm thử mà k dc.

Bẫng đi 1tgian cứ mỗi lần chơi maple mình lại nhớ đến kỉ niệm đó, kỉ niệm lần đầu 1 đứa nhóc biết cảm giác "yêu" là gì mặc dù chả biết là gái hay trai cơ mà kệ vẫn thấy vui. Lâu lâu mình vẫn hay đi ra map đó xong ngồi tủm tỉm cười rồi ngồi suy nghĩ, k biết chừng là 1 anh hay chị có khi là ông chú bà cô nào đó Cuối cùng thì cũng là kỉ niệm đẹp để nhớ chỉ có điều băn khoăn là nickname tên trở về mà k biết liệu có trở về k
Cảm ơn mng đã đọc, mặc dù mình biết là sẽ k thể tìm dc đâu cơ mà chủ yếu muốn trải lòng thôi