Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29
    Đang ở
    MapleStory Island

Hướng Dẫn PQ Ludibrium

Màn 1 :Chỉ đơn giản là leo lên và đánh Chuột và Chuột Dây Cót Đen để lấy giấy phép Một con chỉ rớt 1 cái và có 25 con và rớt 25 tấm vé, sau khi lượm đủ thì chủ pt kích vào bóng bay và qua màn 2.
    Màn 2 : Sau khi Trưởng nhóm mở cánh cửa để sang màn 2. Lúc này sẽ có 1 hoặc 2 người sang màn 2 và đập (bằng nút đánh thường ko phải là dùng kĩ năng) vào cái Hộp thứ 2 từ trên xuống. Sau khi đập xong thì tất cả những người đang đứng ở màn 2 sẽ bị đưa vào 1 bản đồ khác, chính vì thế nên mới chỉ để 1 hoặc 2 người sang màn 2 trước để vào đây. Sau khi vào thì sẽ báo cho những người còn lại sang tiếp màn 2 rồi tất cả đập hết tất cả các Hộp mình thấy. Tất cả có 15 cái Giấy phép. Ném cho đội trưởng để mở cánh cửa sang Màn thứ 3.
    Màn 3 : Sau khi mở cánh cửa sang màn 3 thì tất cả cùng sang rồi đập những chiếc hộp ở trong này. Sau khi đập bung 1 cái hộp thì nó sẽ thả ra vài con Bạch Tuộc Tím. Bọn này thì tầm 38 trở đi là ăn dễ ko Giết nó. Tất nhiên! Mỗi 1 con cũng sẽ rụng ra 1 cái Giấy phép. Nhặt lấy nó để sau đó đưa cho Trưởng nhóm. Sau khi đập vỡ hết các hộp và giết hết bạch tuộc thì đem Giấy phép tới cho đội trưởng để mở cửa sang màn kế tiếp. Chả nhớ bao nhiêu hộp nhưng mà có 32 cái Giấy phép cả thảy.

Màn 4 : Ở màn này. Mỗi người sẽ tự tìm 1 cửa cho mình và vào trong giết con quái trong này để nhặt Giấy phép Lưu ý: Mỗi khi vào 1 cửa, bạn nên vất ra 1 vật để đánh dấu (Như 10 meso chẳng hạn) , tránh cho những người trong pt ko vào nhầm.
    Đặc biệt là bạn sẽ chỉ đánh đc quái vật trong này khi nó mở mắt.Và cửa thứ 4 hay là 5 gì đó sẽ có 2 con quái vì vậy số Giấy phép cần sẽ là 6 cái. Nhặt Giấy phép và ném cho Đội trưởng và sang màn kế tiếp.

Màn 5 : Đến màn này thì ta mới thấy sự hữu dụng của kĩ năng Tăng tốc. Sau khi vào đến đây thì nếu có bác Thích khách hay Lãng khách nào có kĩ năng Tăng tốc thì sử dụng nó cho cả nhóm đc nhờ. Tiếp đến tất cả sẽ trèo lên trên và mỗi người sẽ chọn 1 cửa cho mình. Riêng Phù thủy thì trèo lên cửa trên cùng. Vì đây là cửa chỉ dành cho Phù thủy nên chỉ có Phù thủy nào có kĩ năng Dịch chuyển nhanh mới vào. Nhìn vào đây bạn sẽ thấy là ko có đường lối nào để trèo xuống và chỉ có Dịch chuyển nhanh mới có thể bay xuống dưới đc. Ấn phím " Xuống " và ấn thêm skill Dịch chuyển nhanh. (skill Teleport) Tiếp theo là tới mấy anh Lãng khách hay Thích khách, anh nào có kĩ năng Tàng hình thì sử dụng nó đi rồi chui xuống cái cửa phía dưới. Còn lý do tại sao phải sử dụng tàng hình để leo xuống là vì 2 con boss đang đi lại dưới đó, 1 tông của nó là 6 hay 7,5k máu thì phải, dính quả này ko chết hơi phí (Làm phiền pt phải ra ngoài vì 1 ng die). Sau đó các thành viên còn lại thì trèo lên các cánh cửa ở giữa để vào trong và đập hộp kiếm Giấy phép. Trước khi vào bạn hãy ném ra ngoài 1 cái gì ko cần thiết hoặc 10 đồng để người đi sau biết rằng bạn đã vào cánh cửa này. Mỗi 1 cửa sẽ có 4 cái Giấy phép. Nhặt đủ 24 cái thì đem nộp cho Đội trưởng để sang màn tiếp theo.

Màn 6 : Màn này thì đơn giản là bạn chỉ việc đứng lên 1 chiếc hộp trong 3 chiếc đc đánh số từ 1 đến 3 và ấn phím lên. Nếu bạn tìm đúng chiếc hộp cần tìm thì bạn sẽ bay lên trên bậc ở phía trên. Tiếp tục lại chọn 1 trong 3 và ấn phím lên. Cứ như thế để lên tới đỉnh. Còn nếu bạn đứng sai thì xin mời về vị trí xuất phát và làm lại, Trật tự của những chiếc hộp ko-bao-giờ-thay-đổi nên công việc sẽ rất dễ dàng nếu như bạn tìm đc dãy số bí mật của màn này. Và đâu là dãy số bí mật? Xin giới thiệu, nó đây:133 221 333 123 111. Nếu bạn ko nhớ đc là hơi bị phiền đấy.Chỉ cần lên trên cùng và chui vào cánh cửa bạn sẽ đc đưa tới màn tiếp theo. Chúc các bạn thành công ^^ Thân!!!
    Ai thấy hay thanks mình cái để có sức post bài tiếp nào !!! F22

đi mãi rồi nhưng vẫn nhớ . hồi ở VNG mình còn bug được vé nữa cơ

bạn vẫn còn lưu giữ đc mấy cái hình tới giờ lun àkF3

Đang ở
    MapleStory Island
    Ukm smug vé có ji đâu mà khoe. Tks cho công đào mộ của mình nào F2

Vẫn nhớ bước mấy cái hộp để teleport

Đây là PQ trước v97 Big Bang mà , sau Big Bang đổi lại rồi

MangaZerO Guest
    đổi lại là gì F6 có cái PQ mà vào map đánh 1 đống quái ( xác ướp, rắn ) chưa nhỉ

đam mê quá ta

Trích dẫn Gửi bởi MangaZerO Xem bài viết
    đổi lại là gì F6 có cái PQ mà vào map đánh 1 đống quái ( xác ướp, rắn ) chưa nhỉ
    PQ đánh rắn là ở Aran có r
    PQ Ludi edit lại hình như bỏ màn 3 và 5 , lv 20 >> 200 là đi đc

PQ này sau bb không có phiền phức như trước đó nữa mà mình ghiền mấy cái tele hộp vs cái mò số để vào boss ấy

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn pq dimensional crack [ludibrium]
    Bởi harryhai0829 trong diễn đàn Nhiệm vụ Tổ đội
    Trả lời: 34
    Bài viết cuối: 08-07-2012, 11:39
  2. [Hướng dẫn] Ludibrium Party Quest
    Bởi darkevils trong diễn đàn Nhiệm vụ Tổ đội
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-06-2012, 07:41