Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

[HƯỚNG DẪN] Quest từ LV1>10 tại Đảo lá phong - Phần 1

Sau khi tạo nhân vật và đc GM thưởng 1 số item và HP + MP cần thiết thì chúng ta bắt đầu hành trình thôi, tuy nhiên khi lv còn thấp và chưa có các skill đặc biệt thì việc cần làm nhất là thực hiện các Quest để nhanh up lv + chuyển job mà các bạn yêu thích
    Đầu tiên là Quest từ lv1>lv10
    1. Mượn cái gương của sera (mình ko nhớ tên NPC + chưa rõ MapleVN sẽ dịch như thế nào nên xin được lấy tên nguyên bản của tất cả các NPC)
    Khi bạn mới bắt đầu chơi bạn sẽ thấy Heena, nói chuyện với cô ấy, cô ấy sẽ nhờ bạn đi mượn dùm mình cái gương, bạn đi về phía bên phải sẽ gặp Sera, nói chuyện với cô ấy và quay lại đưa cái gương cho Heena

2. Roger và quả táo:
    Cứ tiếp tục đi thẳng bạn sẽ gặp Roger, nói chuyện với Roger để nhận 3 quả táo, bấm I ăn hết táo, nhận thêm exp và tiếp tục hành trình của mình

3. Nina và Sen:
    Gặp Nina, sau đó gặp sen ở trong cái nhà gần đó, rồi quay lại nói chuyện với nina để nhận exp

Rời khỏi làng mushroom:
    Bây giờ bạn đã có thể nhìn vào bản đồ lớn đi thẳng gặp Peter để nhận EXP và bắt đầu hành trình.

4. Gửi thư cho trưởng làng:
    Bạn mở bản đồ thế giới và đi về ngã ba của maple road, ở đây bạn sẽ gặp Maria, lấy bức thư từ Maria.
    Bên đầu kia bản đồ mini là Mai, bạn tới gặp Mai để nhận nhiệm vụ giết 10 con nail (ốc sên), 10 con blue nail (ốc sên xanh), 10 con orange musroom (nấm cam). ( Q này ko có trong bảng Q của maple).
    Ở ngã 3 bạn đi theo con đường phía trên sẽ tới được làng Amherst, gặp trưởng làng đưa bức thư cho ông và lấy lại 1 bức thư khác để đưa cho maria.
    Cuối làng có 1 con ngõ cụt, trong này có nhiều Orange musroom tha hồ cho bạn làm Q

5. Trong làng còn có 2 mini game nữa, đó là trả lời câu hỏi cho con nhỏ đứng ngay đầu map (mình ko nhớ tên ), mấy câu hỏi này cũng dễ thôi, chủ yếu xoay quanh các phím tắt, bạn chỉ cần nhớ là lv 8 có thể change job (chuyển nghề) là được. mini game thứ 2 là lấy 10 gỗ và 10 ốc vít cho thằng bé cầm cái thùng. Trong làng có nhiều thùng gỗ, bạn chỉ cần đập bể cái thùng này là sẽ rớt đinh ốc, gỗ ra thôi.

Ok, bây giờ bạn đã giết được Orange musroom (hòan thành Q của mai), nhận thư của trưởng làng, bạn quay lại ngã 3, trả Q cho maria để nhận 1 cái mũ, trả Q cho mai nhận 30 exp và 1 ít tiền làm lộ phí để “hành hiệp”. đi con đường phía dưới để đến thành phố maple

Rời khỏi làng maple và tiến vào đảo victoria:
    Bạn cần thu thập đủ 150 mesos để đưa cho gã thủy thủ ở cuối làng, gã sẽ đưa bạn tới đảo victoria, bây giờ mới bắt đầu hành trình lớn của bạn: trở thành 1 chiến binh dũng mãnh, 1 pháp sư cao cường, hay 1 tên trộm chuyên nghiệp .

Vậy là xong các Q từ lv 1>10 rùi đó, do mình chơi phiên bản VMS của vinagame nên có gì thiếu sót với bản MS lần này mong các bạn bỏ qua, mình sẽ cập nhật thêm Q mới khi sever open.
    Nguồn : http://global.hidden-street.net/quest
    ~~~>>> I hold inside my heart <<<~~~

Đang ở
    Tầng hầm bệnh viện tâm thần TWII
    Theo mình nhớ ở bản cập nhật Dual Blade của GMS, khi tạo char DB, admin sẽ hỏi mình có muốn bỏ qua q ở Maple Island không, nếu đồng ý thì up lv 30 ngay lập tức rồi bay đến Vic, mỗi tài khoản được 1 char như vậy.

Đang ở
    Cần Thơ

Đang ở
    Thị Trấm Xanh
    Trích dẫn Gửi bởi bonghongdammau Xem bài viết
    Theo mình nhớ ở bản cập nhật Dual Blade của GMS, khi tạo char DB, admin sẽ hỏi mình có muốn bỏ qua q ở Maple Island không, nếu đồng ý thì up lv 30 ngay lập tức rồi bay đến Vic, mỗi tài khoản được 1 char như vậy.
    up luôn đến lv 30 cơ à?? làm gì có nhỉ!! F6

Trích dẫn Gửi bởi bonghongdammau Xem bài viết
    Mình cũng đã chơi GMS, nhưng theo mình nhớ thì ko phải ai lập cũng được, đó là event mà, chỉ áp dụng trong 1 time nhất định
    ~~~>>> I hold inside my heart <<<~~~

Đang ở
    Thì nó là event mà, nhưng mình không rõ là nó ở v mấy, chỉ nhớ là lúc ra DB

Đang ở
    Orbis
    Cái up thẳng lv 30 là event thôi Chứ thường là cũng cho Q hỏi, nhưng nó cho cái khăn trắng rồi làm tiếp nv lên lv 10, sau qua kerning gặp thằng NPC nhận tiếp nv để lên DB

mấy cái Q này tự mò cũng dc mà bạn, dù sao cũng thank vì bổ ích ( lần sau thêm hình ảnh cho phong phú nhé) F3

nhưng mà vs phiên bản bh thì up lv 10 cũng không khó ^^~ đánh mấy con lặt vặt cũng up à

Đang ở
    Điểm tốt nhất của v này so với VMS trước đây đó là skill Ném vỏ ốc không cần vỏ ốc

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cách kiếm lá phong để chế vũ khí @@
    Bởi giangkute8v trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 14-07-2012, 12:54
  2. [Bài dự thi] Hành trình xa xưa của thế giới Lá Phong
    Bởi ginbubble trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 30-06-2012, 21:13
  3. [ bài dự thi ] ký ức lá phong
    Bởi zzhitsugayazz trong diễn đàn Thảo Luận