Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: GQ màn 3

Threaded View

GQ màn 3

Cái này cũng có bạn hướng dẫn rồi nhưng ko đầy đủ (thiếu trường hợp 1-1-1-1). đây là bản đầy đủ. cái này do mình tự nghiên cứu nghĩ ra, lúc trước mình làm chủ G và đã đi theo cái này rất nhiều lần và chưa bị sai lần nào. nhưng do tự làm nên cũng ko chắc 100%, nếu có trường hợp bị lổi thì pm để mình xem lại
    mình cũng ko chơi nữa nhưng cũng muốn đóng góp chút cho maple VN.

GQ MÀN 3
    • đầu tiên thu thập các vật phẫm.Tổng cộng sẽ có 4 loại: 4 chai rượu,4 huy chương, 4 cuộn giấy, 4 mâm thức ăn.
    • sau khi thu thập xong sẽ ra trước bức tượng sư tử để tìm cách sắp xếp đúng. quăng trước mỗi bức tượng 1 vật phẩm để kiểm tra đúng sai
    • lần thử đầu tiên: quăng lần lượt từng loại mỗi loại 1 cái trước 4 bức tượng để kiễm tra, sau 3 lần ta sẽ xác định được số lượng chính xác của mỗi loại
    vd: +quăng 4 chai rượu => bấm vô npc kiễm tra => nó nói là 1 đúng 3 sai=> cần 1 chai rượu
    +quăng 4 huy chương=> bấm vô npc kiễm tra => nó nói là 2 đúng 2 sai=> cần 2 huy chương
    +quăng 4 cuộn giấy=> bấm vô npc kiễm tra => nó nói là 1 đúng 3 sai=> cần 1 cuộn giấy
    Như vậy ta cần 1 chai rượu,2 huy chương, và 1 cuộn giấy
    [nếu như lần 3 nó bảo là tất cả đều sai thì ta biết là ko cần cuộn giấy vậy thì đã có 1 chai rượu 2 huy chương thì cái cuối cùng phải là mâm thức ăn => cần 1 chai rượu,2 huy chương,1 mâm thức ăn ]
    • ta chỉ được thử 7 lần để tìm ra câu trả lời. sau 3 lần đầu ta còn 4 lần nữa.nếu sau 7 lần k tìm ra thì thứ tự sẽ bị đổi và phải tìm lại từ đầu.
    • sau 3 lần đầu ta sẽ biết dc cần những loại nào, và số lượng từng loại.sẽ có các trường hợp sau:
    o 3-1: cần 2 loại [ 1 loại 3 cái,1 loại 1 cái ]
    o 2-2: cần 2 loại [ 1 loại 2 cái,1 loại 2 cái ]
    o 2-1-1: cần 3 loại [1 loại 2 cái,1 loại 1 cái,1 loại 1 cái]
    o 1-1-1-1: cần 4 loại mỗi loại 1 cái
    • còn 4 lần thử nữa hãy xem sơ đồ bên dưới sẽ làm dc ^^!:

khi đã phân loại xong thì bắt đầu thử tiếp từng trường hợp bằng cách quang 4 món cần thiết trước 4 bức tuợng và thử theo các hướng dẫn bên dưới của từng trường hợp :

3-1
    2 loại: 1 loại 3 cái,1 loại 1 cái
    BAAA
    ABAA
    AABA
    AAAB

2-1-1
    3 loại: 1 loại 2 cái,1 loại 1 cái,1 loại 1 cái [còn lại 1 loại ko cần ] vd: cần 2 rượu 1 cuộn giấy 1 huy chương, ko cần mâm thức ăn
    +A,B,C: 3 loại cần sài
    +X: loại ko cần

2-2
    2 loại mỗi loại 2 cái [còn lại 2 loại ko cần ] vd: cần 2 rượu 2 cuộn giấy ,ko cần mâm thức ăn và huy chương
    +A,B: 2 loại cần sài
    +X: loại ko cần

1-1-1-1
    4 loại mỗi loại 1 cái
    +H: huy chương
    +G: cuộn giấy
    +C: chai rượu
    +M: mâm thức ăn

Lần sửa cuối bởi poisoned, ngày 17-03-2013 lúc 11:10.

Tag của Chủ đề này