Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60

Exclamation Cách đăng ký + chơi MapleSEA

1.Download MapleSEA
    Link: http://download2.asiasoftsea.com/map...Downloader.exe
    2.Cách đăng ký MapleSEA
    Các bạn vào trang http://passport.asiasoftsea.com/reg/...erAccount.aspx để đăng ký account như bình thường. Sau khi đăng ký xong, vào http://passport.asiasoftsea.com/ và đăng nhập vào tài khoản bạn vừa mới tạo.
    Vào http://gatherproxy.com/embed/?c=Singapore và copy cái proxy mà nó có UPTIME (L/D) cao và RESPONSE TIMES có dòng chữ ms thấp, vd : Mình tìm được proxy có response times là 60ms là thấp nhất trong nhất mọi proxy mình tìm được, thì mình lấy proxy đó. Nếu fake ip = proxy bạn vừa tìm được mà không load được web thì hãy tìm proxy khác (Khuyến khích nên dùng proxy có port là 3128, 8888, 8080 vì các proxy này dễ kết nối + nhanh)
    Lưu ý: Nếu như bạn dùng proxy của Singapore mà nó không cho bạn vào trang đăng ký thì hãy dùng thử proxy của Malaysia.
    Vào Start -> Gõ Internet Option -> Vào tab Connections và chọn LAN settings ở dưới -> Click vào ô trống Use a proxy server for your LAN và điền vào phần Address là IP của proxy bạn tìm được và điền vào phần Port là port của proxy bạn tìm được xong rồi nhấn OK.

Chọn Create như trong hình. Phần này thì đăng ký như mọi game thôi nhé, accept cái rule của nó rồi đăng ký như bình thường.
    Sau khi đăng ký xong thì vào phần Internet Option như mình đã nói trên xong thì bỏ chọn cái ô Use a proxy server for your LAN rồi nhấn OK để tắt dùng proxy đi, không tắt thì mạng của bạn sẽ chậm hơn thường.

3. Đăng nhập vào game
    Các bạn mở file MapleStorySEA có hình như ngôi nhà màu cam, xong rồi ngồi chờ nó update.

Lúc vào, các bạn sẽ thấy 2 nhân vật, hãy chọn hình bên trái là Ares.Nếu bấm vào hình Ares mà bị lỗi Trouble logging thì vào Start, gõ Internet Option và bật proxy như mình chỉ ở phần đăng ký account.

Đăng nhập như bình thường

Chọn server Aquila có hình con đại bàng và chơi, vì mình thấy server này đông nhất trong game nên mình khuyên các bạn chơi server này. Ai thích chơi server khác thì chơi, mấy server khác ít người nên mình sợ các bạn không có ai để đi PQ cùng.

Giờ Singapore nó chỉ nhanh hơn Việt Nam 1 tiếng nên không có vụ các bạn thiếu người đi PQ đâu

Có vấn đề khi đăng ký hay đăng nhập game thì pm hỏi tại topic này nhé

Điều quan trọng nhất : Bài viết này và bài viết hd của henry214 cũng giống nhau thôi, khác nhau ở chỗ là bạn henry214 fake ip = tool, còn mình fake ip = thứ đã có sẵn trong máy, nên bạn nào đăng ký xong mà lúc chọn server có hình Ares mà nó kêu "Trouble logging" thì cái đó thì mình hoàn toàn không biết, cách fake của mình và henry214 là y chang nhau, khác mỗi chỗ là bạn ấy dùng tool thôi, nên bạn nào dùng cách của mình mà không vô được server Ares thì tham khảo cách của henry214 tại topic : http://forum.maplevn.com/showthread....choi-Maple-Sea
    Điều cuối cùng : Bạn nào không vô được server Ares theo cách của mình thì hãy dùng proxy singapore mà bạn vừa tìm được, dùng nó và thử vào trang web như google thử xem sao, nếu dùng proxy vừa tìm được mà không load được web thì phải tìm proxy khác rồi thử tới khi nào bạn load được web với proxy bạn tìm được, rồi lúc đó hãy vào game nhé

Bạn nào không vô server Ares = cách của mình được thì thử 2 cách dưới đây:
    Cách 1 : Dùng Hot Spot Shield (Cách dùng thì lên google tìm nhé)
    Bật Hot Spot Shield lên, mở MapleSEA lên, bấm vào hình Ares. Sau khi bấm hình Ares xong mà không bị lỗi Trouble logging thì tắt Hot Spot Shield đi rồi chơi như bình thường.

Cách 2 : Fake IP = United States IP, không dùng IP Singapore nữa. Mở MapleSEA lên, chọn hình Ares. Sau khi chọn hình Ares mà không bị lỗi "Trouble logging" thì tắt proxy đi rồi chơi như bình thường.
    Bạn nào mà dùng cách của mình mà vẫn không Create được tài khoản MapleSEA thì mình hoàn toàn bó tay, mình dùng cách của mình và vẫn Create được như thường.
    Lần sửa cuối bởi lyquochuy1997, ngày 07-12-2014 lúc 12:05. Lý do: Update 1 số thứ

Chưa chơi nhưng dù sao cũng t.y. Guide hay )

Trích dẫn Gửi bởi boy123 Xem bài viết
    Chưa chơi nhưng dù sao cũng t.y. Guide hay )
    Chưa chơi thì thử chơi đi bợn c11 Dù gì cũng đáng 1 lần để thử

Ko bik có nặng lắm k. Bản setup nhiu GB nhỉ, k bik có bản chia nhỏ k

Guide nhìn hay nhỉ, để mình kéo về thử xem sao c11
    P/s: Link bạn nhanh hơn nhé

Trích dẫn Gửi bởi boy123 Xem bài viết
    Ko bik có nặng lắm k. Bản setup nhiu GB nhỉ, k bik có bản chia nhỏ k
    Có bản chia nhỏ ở trên trang chủ của MapleSEA đó bạn Mình down bản chia nhỏ hết về rồi gộp lại thành 1 file, xong rồi up lên host mega. Dùng fshare up lên thì nó không cho up file nặng quá 1.6gb nên mình thử up lên từng file chia nhỏ, nhưng IP mình là nước ngoài nên fshare nó upload lên chậm rì. Mình download game 8mb/s mà upload lên fshare nó chạy có 1mb/s. Nản quá nên up lên mega thôi c10

Trích dẫn Gửi bởi lyquochuy1997 Xem bài viết
    Có bản chia nhỏ ở trên trang chủ của MapleSEA đó bạn Mình down bản chia nhỏ hết về rồi gộp lại thành 1 file, xong rồi up lên host mega. Dùng fshare up lên thì nó không cho up file nặng quá 1.6gb nên mình thử up lên từng file chia nhỏ, nhưng IP mình là nước ngoài nên fshare nó upload lên chậm rì. Mình download game 8mb/s mà upload lên fshare nó chạy có 1mb/s. Nản quá nên up lên mega thôi c10
    để mình download thử xem sao :v

Bạn cho mình hỏi sao lúc mình đăng ký thì National ID nhập thế nào nó cũng bảo sai là thế nào???
    Lần sửa cuối bởi NightMycerled, ngày 22-04-2014 lúc 21:39.

Trích dẫn Gửi bởi NightMycerled Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi sao lúc mình đăng ký thì National ID nhập thế nào nó cũng bảo sai là thế nào???
    Nó kêu là cái National ID đó có người dùng rồi, nhập cái khác vào. Chỉ có 1 dòng Tiếng Anh thôi mà bạn đã dịch sai rồi thì vào game chắc mấy cái nhiệm vụ thì trơ mắt ra mà nhìn

Trích dẫn Gửi bởi lyquochuy1997 Xem bài viết
    Nó kêu là cái National ID đó có người dùng rồi, nhập cái khác vào. Chỉ có 1 dòng Tiếng Anh thôi mà bạn đã dịch sai rồi thì vào game chắc mấy cái nhiệm vụ thì trơ mắt ra mà nhìn
    Mình đã đăng ký được nhưng sao nó hiện ra cái này nè bạn:
    Lần sửa cuối bởi NightMycerled, ngày 23-04-2014 lúc 16:18.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối