Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Đang ở
    Hà Nội

Hướng dẫn train level trong đợt event Tết cho anh em Newbie

Hello mọi người, mình cũng chỉ là mem mới trong 3 tháng thôi nhưng cũng tích góp được kha khá kinh nghiệm để chia sẻ với những người mới chơi trong đợt event này c18
    Hiện tại phiên bản của VMS chúng ta là v180. Cho nên việc di chuyển giữa các địa điểm train chủ yếu sẽ là cổng Pantheon ở Six Path Crossway.

Hoặc xài Maple Guide để di chuyển giữa 1 số map trong khoảng level như ở hình dưới.

Phím tắt Maple Guide các bạn có thể cái bằng cách kéo phím từ hàng phím phụ lên bàn phím ở Keys Setting.
    Về việc train lvl: Hiện tại đang có event burning character đối với các nhân vật có cấp độ thấp hơn 150. Các bạn có thể nhận ở
    Maple Administrator tại Event Hall bằng gương dịch chuyển hoặc Leafre

Đối với các nhân vật nhận hiệu ứng burning level thì với mỗi lần up level bạn sẽ được tăng lên 3 level. Nghĩa là khi bạn nhận hiệu ứng này ở lv15 thì các cấp độ tiếp theo của bạn là 18, 21 ,24 ...
    Và mỗi acc chỉ có thể có 1 nhân vật nhận được hiệu ứng này dù bạn có xóa nhân vật đã nhận được hiệu ứng.
    Sau đây là một số map để train level theo từng cấp độ: (Khuyến khích có x2 exp từ cash shop hoặc event để tăng thêm exp nhận được)
    Lv10 - Lv30: Bãi người đá đỏ
    Lv30 - Lv40: Nhà ma ở NLC hoặc làm Fairy Academy Theme Quest
    Lv40 - Lv50: Nếu job bạn khỏe bạn có thể train ở bãi dơi ở Kerning luôn hoặc dùng Guide để làm chuỗi Gold Beach Quest ở lv40.
    Lv50 - Lv90: Đi Party Quest Moon Bunny (gọi tắt là PQ Thỏ). Dùng gương dịch chuyển (click vào Quick Move ở góc trái) để vào
    Party Quest Entry.

Sau đấy nhờ một người chơi khác pt rồi đưa vào map thỏ. (Tốt nhất là Bishop vì có buff exp)
    Lv90-LV120: Đi PQ Hải tặc (Tương tự như PQ Thỏ nhưng quái nhiều hơn và kinh nghiệm cũng nhiều hơn)
    1 là nhờ một người ở lv cao kéo hộ (Theo phong cách ăn hại và hưởng thụ)
    2 là nhờ một người ở lv gần cấp độ của mình (>90) kéo vào để tự lực cánh sinh :v
    Ở lv120 có 2 cách để up level: 1 là đi PQ Kenta (Giải cứu kenta) *Không cần làm preQuest*
    2 là đi PQ rồng (Dragon Rider) *phải làm preQuest*
    Đối với PQ rồng. Các bạn có thể tra google cách làm PQ rồng rồi đi rồng cùng với 2 người khác. Hoặc bấm vào link bên dưới để xem cách làm preQuest của PQ rồng: http://diendan.maplevn.com/showthrea...-vung-dat-rong
    và bấm vào link này để xem cách đi PQ rồng: https://www.youtube.com/watch?v=QApwKCyeZcg.
    Các bạn có thể đi các pq này đến lv tầm 190 hoặc hơn nữa tùy ý. Sau đó có thể chuyển qua train map hoặc đi các boss khác nếu thích.
    Cơ bản là thế. Mong mọi người góp đê có nhiều cách nhanh hơn ^^
    Lần sửa cuối bởi lastermea, ngày 05-02-2017 lúc 04:17.

Đóng góp là các bạn từ lvl 110-120 train ở PQ hải tặc mình thấy không thấm.
    Nên các bạn sang Ludi(TP đồ chơi) mà train, quái cũng khá và exp từ 2k8-3k, nhiều gấp 3 lần PQ hải tặc

Đang ở
    hà nội
    Trích dẫn Gửi bởi monladonlk Xem bài viết
    Đóng góp là các bạn từ lvl 110-120 train ở PQ hải tặc mình thấy không thấm.
    Nên các bạn sang Ludi(TP đồ chơi) mà train, quái cũng khá và exp từ 2k8-3k, nhiều gấp 3 lần PQ hải tặc
    /// xin địa chỉ map ///

map đồng hồ bác ạ, bọn gấu bông robot các kiểu ấy

Đang ở
    9/13 Chữ Đồng Tử , Phường 7, Q Tân Bình
    mình thấy bác hướng dẫn có khác đi cày lv ở ver 149 đâu nhi

Mình mới chơi lại đc 3 bữa, giờ mới biết cái Maple Guide :v
    Đi điểm danh phải lên pantheon qua Leafre rồi bay qua Time temple rồi qua Ruin Henesys rồi qua Twilight perion đập cây mà ko biết rằng click 1 cái trong Maple guide là đã tới thẳng Twilight Perion

Đang ở
    #deepworld
    Trích dẫn Gửi bởi levantinh Xem bài viết
    Mình mới chơi lại đc 3 bữa, giờ mới biết cái Maple Guide :v
    Đi điểm danh phải lên pantheon qua Leafre rồi bay qua Time temple rồi qua Ruin Henesys rồi qua Twilight perion đập cây mà ko biết rằng click 1 cái trong Maple guide là đã tới thẳng Twilight Perion
    mình chơi 3 4 năm rồi đến bây giờ đọc bài cũng mới biết này bạn ))))))))))))))

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi badbb40 Xem bài viết
    mình thấy bác hướng dẫn có khác đi cày lv ở ver 149 đâu nhi
    Up lại cho mn biết thôi @@

Trích dẫn Gửi bởi thachtheperfectguy Xem bài viết
    mình chơi 3 4 năm rồi đến bây giờ đọc bài cũng mới biết này bạn ))))))))))))))
    Nếu tính từ lần đầu tiên mình biết tới maplevn thì cũng 5 năm ứứứứ, mà toàn chơi 1 năm bỏ 1 năm rồi lại chơi rồi lại bỏ

Ai 18x chán rồng thì có thể lên bãi cây ở twilight perion train :v
    Hôm nay rảnh rỗi nên mình có test. Đi 1 ván rồng nhanh nhất 1p30s lên 2%. 1 tiếng thì 80% (đấy là trong điều kiện thuận lợi nhất, ko ai dis hay afk câu giờ, leader thao tác nhanh nhẹn, vừa xong là vô lại ngay). Còn mình cày ở bãi cây thì 1 tiếng vừa đủ up level. Nó chỉ hơn 1 tí thôi nhưng đc lượm tiền & lì xì & vài cục cube cùi. 1 tiếng tầm 2m và 5 cục cube c4

Ps: thông tin trên chỉ áp dụng cho ngày x2, ngày thường thì chia đôi ra thôi :v

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối