Kết quả 1 đến 5 của 5

Toàn tập về guild phần 1: Cách tạo guild

_ Có lẽ rằng hầu hết mọi người trên diễn đàn đều biết cách lập guild trong maplestory. Nhưng chắc chắn rằng sẽ có những bạn mới tham gia vào game sẽ gặp khó khăn trong việc cách tạo lập hội ( guild ) và những vấn đề xoay xung quanh. Và đó là lý do mình viết bài hướng dẫn này.

I) Guild là gì:
    _ Ắt hẳn khái niệm về guild không còn xa lạ gì với các bạn. Guild là một nơi mà chúng ta có thể làm quen thêm nhiều bạn mới, có thể cùng nhau làm các nhiệm vụ, đi PQ, GQ, săn boss,... rồi cả buổi gặp mặt nhau ngoài đời đầy vui vẻ.

II) Cách tạo lập guild:
    1) Vị trí lập guild:
    _ Để lập được guild thì các bạn cần phải qua six path cross way, ra bến tàu và lên vườn trên mây ( không mất tiền vé ).
    _ Tới vườn trên may rồi thì các bạn chui vào cái ô mà mình khoanh đỏ trong hình:

_ Vào đó rồi thi các bạn vô luôn ngôi nhà duy nhất trong đó và bắt đầu tạo guild.
    2) Các yêu cầu để tạo guild:
    _ Tạo một nhóm ( pt ) gồm 6 thành viên và cần có 1.500.000 meso. Nhóm trưởng phải trả số tiền đó làm lệ phí tạo guild.
    _ Nhóm trưởng sẽ là trưởng guild và phải đạt level 10 trở lên.
    _ Thành viên trong nhóm không thuộc một guild nào khác vào lúc đó.
    _ Tất cả thành viên trong nhóm cần phải ở một vị trí trong lúc tạo guild.
    3) Các bước tạo guild:
    _ Các bạn nói chuyện với ông già này:

_ Sau khi nói chuyện sẽ hiện ra một khung như hình dưới rồi chọn vào Creat a Guild ( tạo guild mới )

_ Sau khi chọn sẽ có một thông báo hiện lên với nội dung là để tạo guild cần 1.500.000 meso, bạn có muốn tiếp tục không. Bạn bấm yes và sau đó sẽ có bảng khác hiện lên để bạn đánh tên guild vào là xong.
    * Chú ý: Tên guild không được quá 12 ký tự và chỉ gồm chữ cái từ A đến Z, các số từ 0 đến 9.
    III) Các vấn đề khác
    1) Mở rộng guild.
    _ Các bạn có thể mở thêm slot ( tăng số lượng thành viên ) bằng cách:
    + Nói chuyện với lão già ban đầu tạo guild rồi chọn cái dòng cuối cùng ( chỉ có trưởng guild mới làm được ). Và dĩ nhiên việc mở rộng guild sẽ phải mất meso cụ thể mất bao nhiêu thì mình cập nhập sau.

_ Các bạn có thể mời thêm thành viên bằng 3 cách như sau:
    Cách 1: Đưa con trỏ chuột vào nhân vật mình muốn mời vào guild rồi click chuột phải chọn " Invite guild " ( mời vào guild )
    Cách 2: Trong cửa sổ guild ( bấm G để xem ) các bạn chọn nút " Invite " sau đó đánh tên nhân vật vào.
    Cách 3: Trong khung trò truyện, các bạn đánh /inviteguild tên nhân vật rồi nhấn enter ( cách này không chắc là thành công vì mình chưa làm bao giờ ).
    2) Rời guild và giản tán guild.
    _ Để rời guild các bạn có cách sau:
    Cách 1: Nhấn nút G để hiện cửa sổ guild. Chọn nút " Leave " ( rời bỏ )
    Cách 2: Trong khung trò truyện đánh /leaveguild rồi nhấn enter.
    Cách 3: Trưởng hoặc phó guild kích
    * Lưu ý: Trưởng guild không thể rời bỏ mà chỉ có thể giải tán guild
    _ Để hủy guild thì trưởng guild cần tới chỗ tạo guild, nói chuyện với ông tạo guild rồi chọn " Disbanding a Guild " ( Giải tán hội ).

3) Biểu tượng Guild.
    _ Để tạo hoặc thay đổi biểu tượng guild các trưởng guild đến chỗ tạo guild nói chuyện với NPC như hình dưới.

_ Sau đó sẽ có bảng thông báo bảo cần 5.000.000 meso để tạo hoặc đổi biểu tượng guild như hình dưới. Nếu bạn đủ tiền thì nhấn yes thôi.

_ Sau khi nhấn yes sẽ hiện lên một cái khung để bạn chọn biểu tượng thích hợp.

_ Chọn xong thì nhấn ok. Biểu tượng guild sẽ hiện lên bên cạnh tên guild như hình dưới.

4) Các thông tin khác về guild:
    _ Có thể sử dụng kênh chat guild để 8 với thành viên hội
    _ Khi nào thành viên trong hội online, tất cả mọi người đều được thông báo
    _ Các thành viên trong hội có thể tìm kiếm vị trí của nhau trên giao diện guild ( nhấn nút G, click vào tên thành viên muốn tìm rồi chọn map ).
    Nội dung bài viết có sự tham khảo từ: http://maplestory.nexon.net

* Trong bài viết nếu có chỗ nào sai thì mong các bạn góp ý để mình sửa chữa ^^

Đang ở
    Vườn trên mây ... Không thank cho anh là anh cắn !
    bài viết rất hay ... tk cho bạn 1 vé
    Kiss me baby ............. I'll must stay here
    Day by day ...

Đang ở
    Tầng hầm bệnh viện tâm thần TWII
    Chỉ có vài vấn đề là đi tàu qua Orbis không tốn tiền vé, bến tàu cũng không ở rừng phép thuật mà ở six path cross way.....

Đang ở
    Châu á
    tấ cả sẽ là 2.100.000 meso

Trích dẫn Gửi bởi bonghongdammau Xem bài viết
    Chỉ có vài vấn đề là đi tàu qua Orbis không tốn tiền vé, bến tàu cũng không ở rừng phép thuật mà ở six path cross way.....
    Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ sửa !

Các Chủ đề tương tự

1. guild Đồng minh của DDS - Guild Dragon come back
    Bởi RimBoo trong diễn đàn DarkDreams
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 07-11-2012, 18:49
  2. Trả lời: 76
    Bài viết cuối: 21-09-2012, 20:12